Mun kuma gabatar da "Mene ne bambanci tsakanin haɗakarwa da inductor" a da. Abokai masu sha'awar za su iya zuwa bincike da kallo. A cikin 'yan kwanakin da suka gabata, na ga abokai da yawa a Intanet suna yin tambayoyi masu alaƙa da haɗin gwiwar inductor, kamar Menene fa'idodin inductor guda ɗaya? Menene bambance-bambance tsakanin inductor guda ɗaya da na yau da kullun? A yau, bari mu dubi bambance-bambancen da ke tsakanin inductor guda ɗaya da na yau da kullun.
Dukanmu mun san cewa mafi mahimmancin sigogi na inductance shine inductance da halin yanzu. A yau, mun gabatar da bambanci tsakanin inductor da inductor na yau da kullun daga waɗannan bangarorin biyu. Harin adadin inductance sassa
Daidaiton haɗaɗɗen inductor ya ɗan fi girma fiye da na inductor na yau da kullun. Gabaɗaya magana, daidaiton haɗin gwiwar inductor shine kawai 20%, yayin da daidaiton sauran inductor ɗinmu shine 10%. Ko da wasu inductor suna da daidaito mafi kyau, kamar 5% daidaito, yayin da haɗin gwiwar inductor zai iya cimma kawai 20%. Tunda daidaiton inductor ɗin da aka haɗa ba shi da kyau, me yasa suke mamaye kaso mafi girma na kasuwa?
Wannan saboda haɗakar inductor yana da fa'idodinsa dangane da ƙimar inductance. Matsakaicin ƙimar ƙimar sa yana da ɗan kunkuntar. Gabaɗaya, ƙimar inductance ɗin sa yana ƙasa da 100uH, kuma wasu nau'ikan inductor ɗin da aka haɗa zasu iya kaiwa ƙimar inductance ƙasa da 1uH. Ƙididdigar inductance ƙimar harin hari
Mun san bambanci tsakanin hadedde inductor da talakawa inductor a ma'ana ta lamba. Mu kalli bambancin da ke tsakaninsu ta fuskar halin yanzu. Halin halin yanzu na inductor hadedde ya fi girma. Idan darajar su 10 eh, inductor hadedde zai iya yin inductor current. Matsakaicin inductor na yanzu yana da ɗan ƙaramin ƙarfi, don haka wasu samfuran ba sa buƙatar ƙima mai girma, amma idan aka yi la'akari da babban halin yanzu, ana samun ƙarin aikace-aikacen inductor mai haɗawa, kamar kwamfutoci da sauran fannoni.
Lokacin aikawa: Oktoba-14-2021