124

labarai

Girman inductance an ƙaddara ta diamita na inductor, adadin juyi, da kayan matsakaicin matsakaici. Kuskuren tsakanin ainihin inductance da ƙimar ƙima na inductance ana kiransa daidaiton inductance. Zaɓi daidaitattun da ya dace bisa ga ainihin buƙatun don guje wa sharar da ba dole ba.

Gabaɗaya, inductance da ake amfani da ita don oscillation yana buƙatar daidaito mai girma, yayin da inductance da ake amfani da shi don haɗawa ko shaƙa yana buƙatar ƙarancin daidaito. Ga wasu lokatai da ke buƙatar daidaiton inductance mai girma, gabaɗaya ya zama dole a yi iska da kanta kuma a gwada shi da kayan aiki, ta hanyar daidaita adadin juyi ko Matsayin Magnetic core ko baƙin ƙarfe a cikin inductor ya gane.

Asalin sashin inductance shine Henry, wanda aka gaje shi da Henry, wanda harafin “H” ke wakilta. A aikace aikace, millihenry (mH) ko microhenry (μH) gabaɗaya ana amfani dashi azaman naúrar.

Alakar da ke tsakaninsu ita ce: 1H=103mH=106μH. Ana bayyana inductance ta hanyar daidaitaccen hanya kai tsaye ko daidaitaccen hanyar launi. A cikin daidaitattun hanyar kai tsaye, ana buga inductance kai tsaye akan inductor a cikin nau'in rubutu. Hanyar karanta darajar yayi kama da na guntu resistor.

Hanyar lambar launi ba kawai tana amfani da zoben launi don nuna inductance ba, kuma sashinsa shine microhenry (μH), inductance da aka wakilta ta hanyar lambar launi yana da tsayin daka fiye da lambar launi, amma ma'anar kowane zoben launi da Hanyar karanta darajar lantarki duk iri ɗaya ne da juriya na zoben launi, amma naúrar ta bambanta.

Ma'anar ingancin ana wakilta ta harafin Q. Q an bayyana shi azaman rabon amsawar inductive wanda coil ya gabatar zuwa juriyar DC na coil lokacin da coil ɗin ke aiki ƙarƙashin takamaiman mitar ƙarfin AC. Mafi girman ƙimar Q, mafi girman ingancin inductor.

Hakanan ana kiran ƙimar halin yanzu nominal current, wanda shine matsakaicin iyakar da aka yarda ta hanyar inductor, kuma yana ɗaya daga cikin mahimman sigogi waɗanda dole ne a kula dasu yayin amfani da inductor.

Daban-daban inductances suna da mabambantan igiyoyin ruwa. Lokacin zabar inductor, kula da cewa ainihin halin da ke gudana a cikinsa dole ne ya wuce ƙimar da aka ƙididdige shi, in ba haka ba inductor na iya ƙonewa.


Lokacin aikawa: Dec-01-2021