Yanayin gama gari Yanzu: Sigina guda biyu (ko hayaniya) tare da girma da alkibla iri ɗaya akan layukan sigina na banbanta. A cikin kewayawa. Gabaɗaya, ana watsa sautin ƙasa gabaɗaya a cikin yanayin yanayin halin yanzu, don haka ana kiran shi amo na gama gari.
Akwai hanyoyi da yawa don murkushe surutu na gama-gari. Baya ga rage surutu na gama-gari daga tushen, hanyar da aka fi amfani da ita don murkushe surutu na yau da kullun ita ce amfani da inductor na yau da kullun don tace surutu na gama-gari, wato don toshe hayaniyar yanayi daga abin da ake nufi. kewaye. . Wato ana haɗa na'urar shaƙa ta gama gari a jere a cikin layi. Manufar wannan ita ce ƙara haɓakar madauki na gama-gari ta yadda yanayin halin yanzu ya ɓace kuma ya toshe (a nuna) ta hanyar shaƙewa, ta haka ne ya danne amo na gama-gari a cikin layi.
Ƙa'idodin Yanayi na gama gari Chokes ko Inductor
Idan biyu na coils a kan hanya guda sun sami rauni akan zoben maganadisu da aka yi da wani abu na maganadisu, lokacin da madaidaicin halin yanzu ya wuce, ana haifar da motsin maganadisu a cikin coils saboda shigar da wutar lantarki. Don sigina na yanayi daban-daban, ɗigon maganadisu da aka samar suna da girma iri ɗaya da kuma akasin alkibla, kuma suna soke juna, don haka yanayin yanayin bambancin yanayin da zoben maganadisu ke haifarwa kaɗan ne; yayin da siginonin yanayin gama gari, girma da alkiblar ɗimbin ɗimbin maganadisu iri ɗaya ne, kuma su biyun sun fi ƙarfin juna. Zoben maganadisu yana da babban madaidaicin yanayin gama gari. Wannan fasalin yana sa inductor na yanayin gama gari ya rage tasiri akan siginar yanayin banbanta kuma yana da kyakkyawan aikin tacewa don hayaniyar yanayin gama gari.
(1) Yanayin bambance-bambancen halin yanzu yana wucewa ta hanyar coil na gama gari, jagorar layin filin maganadisu ya saba, kuma filin maganadisu da aka jawo ya raunana. Ana iya ganin shi daga jagorancin layin filin maganadisu a cikin adadi mai zuwa - kibiya mai ƙarfi tana nuna jagorancin halin yanzu, kuma layin da aka ɗora yana nuna alamar filin maganadisu.
(2) Yanayin gama gari na yanzu yana wucewa ta hanyar coil na gama gari, jagorar layin filin maganadisu iri ɗaya ne, kuma filin maganadisu da aka jawo yana ƙarfafa. Ana iya ganin shi daga hanyar layin filin maganadisu a cikin adadi mai zuwa - kibiya mai ƙarfi tana nuna jagorancin halin yanzu, kuma layin da aka ɗora yana nuna alamar filin maganadisu.
Inductance na coil na gama gari kuma ana san shi da haɗin kai-inductance. Mun san cewa inductance shine ikon samar da filin maganadisu. Don yanayin naɗaɗɗen yanayin gama gari ko inductance na gama gari, lokacin da yanayin gama gari na yanzu ke gudana ta cikin coil, tun da alkiblar layukan maganadisu iri ɗaya ne, ba a la'akari da inductance na leakage. A cikin yanayin , ƙarfin maganadisu yana da nauyi, kuma ƙa'idar ita ce inductance na juna. Layukan maganadisu da jajayen coil ɗin da ke ƙasa ke samarwa suna wucewa ta cikin igiyar shuɗi, kuma layukan maganadisu da blue ɗin ke haifarwa suma suna wucewa ta cikin jan coil ɗin suna jawo junansu.
Daga mahangar inductance, inductance kuma an ninka shi sau biyu, kuma haɗin kai yana wakiltar jimlar maganadisu. Ga inductors na yau da kullun, lokacin da motsin maganadisu ya ninka na asali, adadin juyi baya canzawa, kuma na yanzu baya canzawa, to yana nufin cewa Yayin da inductance ya ƙaru da sau 2, yana nufin cewa daidaitaccen ƙarfin maganadisu shine daidai. ninki biyu.
Me yasa daidai gwargwado aka ninka sau biyu? Daga wannan dabarar inductance mai zuwa, tun da yawan jujjuyawar N baya canzawa, da'irar maganadisu da yankin giciye na magnetic core an ƙaddara su ta hanyar girman jiki na magnetic core, don haka ba ya canzawa, kawai. abu ne da Magnetic permeability. u an ninka ninki biyu, don haka ana iya haifar da ƙarin motsin maganadisu
Don haka, lokacin da yanayin gama gari na yanzu ya wuce, inductance na gama gari yana aiki a cikin yanayin inductance na juna. Ƙarƙashin aikin haɗin gwiwar juna, daidaitattun inductance ya karu da farashi, don haka za a ninka nau'in inductance na yau da kullum, don haka yana da tasiri mai kyau akan siginar yanayin gama gari. Tasirin tacewa shine don toshe siginar yanayin gama gari tare da babban cikas da hana shi wucewa ta inductor na yanayin gama gari, wato, don hana isar da siginar zuwa mataki na gaba na kewaye. Mai zuwa shine inductive reactance ZL wanda inductor ya samar.
Don fahimtar inductance na inductor na gama gari a cikin yanayin yanayin gama gari, babban abin lura shine fahimtar inductance juna, duk abubuwan maganadisu, ko menene sunan, idan dai kun fahimci canjin yanayin maganadisu kuma ku ga yanayin yanayin. filin maganadisu yana canzawa ta hanyar abin da ya faru, zai kasance da sauƙin fahimta, sa'an nan kuma dole ne a koyaushe mu fahimci layin filin maganadisu, wanda shine nau'in fahimta na fahimtar filin maganadisu. Ka yi tunanin cewa ko da ma'anar suna ɗaya ko sunan daban ko inductance na juna ko yanayin filin maganadisu, koyaushe muna zana layin maganadisu don sanin su - ƙware da “sandan maganadisu” da aka bayyana a baya. Hanyar iska".
Lokacin aikawa: Maris 16-2022